Littafi – Halitta Mai Girma

Zai buge marasa tausayi da sandar bakinsa,
Da numfashin leɓunansa zai kashe mugaye.
Adalci zai kasance abin ɗamarar a ƙugunsa,
Amincin Allah ya sa a ɗamararsa.
Sai kyarkeci ya zama bako na ɗan rago,
Damisa kuwa za ta kwanta tare da yaron.
ɗan maraƙi da ɗan zaki za su yi lilo tare.
tare da ƙaramin yaro don yi musu jagora.
Shanu da beyar za su zama makwabta.
Yaransu za su huta tare.
Zaki zai ci ciyawa kamar sa.
Jaririn zai yi wasa a bakin ramin kurma.
Yaron ya ɗora hannunsa a kan maraƙin.
Ba za a yi lahani ko lalacewa a dukan tsattsarkan dutsena ba;
Gama duniya za ta cika da sanin Ubangiji,
kamar yadda ruwa yake rufe teku. (Karatun Farko Na Yau; Ishaya 11)

 

Ubannin Cocin Farko sun ba da hangen nesa da fassarar “shekaru dubu,” in ji Ru’ya ta Yohanna (20:1-6; cf. nan). Sun gaskata cewa Kristi zai kafa, ta wani sabon tsari, Mulkinsa a cikin tsarkakansa - cikar “Ubanmu”, lokacin da Mulkinsa zai zo kuma ya zo. "Za a yi a duniya kamar yadda ake yi a Sama." [1]Matiyu 10:6; cf. Son son Gaskiya na gaske

Ubannin Cocin sun kuma yi magana game da ainihin albarkatu na ruhaniya da za su ci gaba daga wannan nasara, gami da tasirin Mulkin a kan. halittar kanta. Har yanzu, in ji St. Paul…

…halitta tana jira tare da ɗokin fatan wahayi na ƴan Allah; gama an riga an yi halitta a ƙarƙashin banza, ba don son kanta ba, amma saboda wanda ya sa ta, da bege za a ’yantar da talikai da kanta daga bautar ɓatanci, ta kuma yi tarayya cikin ’yanci mai ɗaukaka na ’ya’yan Allah. Mun sani cewa dukkan halitta tana nishi cikin azabar naƙuda har zuwa yanzu… (Rom 8: 19-22)

Wadanne yara ne? Zai yi kama da 'ya'yan Allah, waɗanda suka rayu cikin tsari na asali, manufa da wurin da Allah ya halicce mu dominsa. 

“Duk halitta,” in ji St. Amma aikin fansa na Almasihu ba shi da kansa ya maido da komai ba, kawai ya sa aikin fansa ya yiwu, ya fara fansarmu. Kamar yadda dukkan mutane ke tarayya cikin rashin biyayyar Adamu, haka kuma dole ne dukkan mutane su yi tarayya cikin biyayyar Kristi ga nufin Uba. Fansar zai cika ne kawai lokacin da duka mutane suka yi biyayya da shi… - Bawan Allah Fr. Walter Ciszek, Shine Yake Jagorana (San Francisco: Ignatius Press, 1995), shafi na 116-117

Ta haka ne cikakken aikin tsarin farko na Mahalicci ya bayyana: halittar da Allah da namiji, mace da namiji, mutumtaka da halaye suke cikin jituwa, cikin tattaunawa, cikin tarayya. Wannan shirin, wanda ya ɓata rai da zunubi, an ɗauke shi ta hanya mafi ban mamaki ta Kristi, wanda ke aiwatar da shi ta hanyar ban mamaki amma da kyau. a halin yanzu, a cikin tsammanin kawo shi zuwa ga cika...—POPE JOHN PAUL II, Manyan janar, Fabrairu 14, 2001

Amma kafin wannan"maido da komai cikin Almasihu“, kamar yadda St. Pius X ya kira shi, Ishaya da St. Yohanna da alama sun yi magana game da ainihin abin da ya faru: tsarkakewar duniya ta wurin Kristi da kansa:[2]gwama Hukuncin Rayayye da kuma Hukunce-hukuncen Karshe

Zai buge marasa tausayi da sandar bakinsa, Da numfashin leɓunansa zai kashe mugaye. Adalci zai kasance abin ɗamarar a ƙugunsa, Amincin Allah ya sa a ɗamararsa. (Ishaya 11: 4-5)

Kwatanta da abin da St. Yohanna ya rubuta nan da nan kafin Era of Peace ko kuma “shekaru dubu”:

Sai na ga sammai sun buɗe, ga wani farin doki; Ana kiran mahayinsa “Mai-aminci da Gaskiya.” Yana shari'a, ya kuma yi yaƙi da adalci…. Takobi mai kaifi ya fito daga bakinsa domin ya bugi al'ummai. Zai mallake su da sandan ƙarfe, shi da kansa zai tattake ruwan inabi na fushi da fushin Allah Mai Runduna a cikin matsewar ruwan inabi. Yana da suna a rubuce a alkyabbarsa da cinyarsa, “Sarkin sarakuna, Ubangijin iyayengiji”… za su yi mulki tare da shi har tsawon shekara dubu. shekaru dubu sun wuce. (Wahayin Yahaya 19:11, 15-16; Ru’ya ta Yohanna 20:6, 5)

Bayan ya zo Tashi daga IkilisiyaNasarar Zuciya Mai Kyau da Mulkin Nufin Allahntaka, abin da Ubannin Ikilisiya suka kira “rana ta bakwai” — “lokacin salama” na ɗan lokaci kafin “rana ta takwas” ta ƙarshe da ta har abada.[3]gwama Shekaru Dubu da kuma Asabar mai zuwa ta huta Kuma wannan ba zai iya taimakawa ba sai dai yana da tasiri ga halitta. yaya? 

karanta Halittar haihuwa a Kalmar Yanzu. 

 

- Mark Mallett marubucin Kalmar Yanzu, Zancen karshe, da kuma wanda ya kafa Countdown to the Kingdom

 

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi

1 Matiyu 10:6; cf. Son son Gaskiya na gaske
2 gwama Hukuncin Rayayye da kuma Hukunce-hukuncen Karshe
3 gwama Shekaru Dubu da kuma Asabar mai zuwa ta huta
Posted in Daga Masu Taimakawa, saƙonni, Kalma Yanzu.