Luz - 'Ya'yan Allah suna gafarta…

Mafi Girma Budurwa Maryamu zuwa Luz de Maria de Bonilla a kan Afrilu 3rd, 2023:

Masoya 'ya'yan Zuciyata: Ina muku albarka, kuma ina lulluɓe ku da rigar mahaifiyata don kada ku faɗa cikin mugunta. Akwai kiraye-kiraye da yawa da ke gayyatar ku zuwa ga tuba, waɗanda suka zama buƙatu ga ’ya’yana a wannan lokaci, bukatu waɗanda dole ne ’ya’yan Ɗan Allahntaka su bi domin su kira kansu ’ya’yan Ɗana.

Ka fahimci darajar bangaskiya [1]cf. Yaƙub 2:17-22; Ina Tim. 6:8. Tsayawa bangaskiya ga Allah yana kai ku ga gafartawa daga zurfafan ku ba tare da buƙatar yin tunani akai ba. 'Ya'yan Allah suna gafartawa domin bangaskiya ta tabbatar musu cewa Allah yana kula da komai [2]cf. Af. 4:32; Mk. 11:25.

Ka tuna da la'anar itacen ɓaure [3]cf. Mat 21:18-22, 'ya'yana. Ya yi kama da mutane da yawa waɗanda suke da'awar cewa suna rayuwa cikin bangaskiya, sun gaskata, kuma waɗanda suke bayyana ra'ayoyinsu a fili, amma babu komai. Suna rayuwa suna jefa hukunci a kan ’yan’uwansu maza kuma suna tunanin cewa sun san komai, har sai sun faɗi da kansu saboda kalmomin banza waɗanda ba su ba da ’ya’yan Rai madawwami ba.

'Ya'yan ƙaunatattu, ku tuna cewa ba ku san komai ba. Allah Uba ya bai wa kowane ɗan Adam baiwa ko nagartarsa, kuma a cikin ƴan uwantakar ‘ya’yan Allah, kowa yana mutunta ɗan’uwansa ko ƙanwarsa. Dole ne in gaya muku cewa babu wani mahaluki na Allah da ya san komai, kuma duk wanda ya ce suna yi ba gaskiya ba ne. 

Ɗana na Allahntaka ya kori ƴan kasuwa daga haikalin da ke Urushalima [4]cf. Jn. 2:13-17. A wannan lokacin akwai ƴan kasuwa da yawa waɗanda suke karkatar da Maganar Ɗan Ubangijina da girman kai na ɗan adam kuma suna ci gaba da karkatar da Kalmar Allah da manufar ƙara adadin ƴan kasuwan Iblis a cikin Haikalin Ɗan Ubangijina. Suna ƙetare soyayyar Allah domin su sami abin da aka yi yarjejeniya da Dujal, wanda ya yi musu alkawari da yawa, da aka ruɗe, suka ba shi abin da ya roƙa har sai sun zama bayinsa.

Yi addu'a, 'ya'yana, ku yi addu'a. Ina muku albarka.

Hail Maryamu mafi tsarkakakke, ta ɗauki ciki ba tare da zunubi ba

Hail Maryamu mafi tsarkakakke, ta ɗauki ciki ba tare da zunubi ba

Hail Maryamu mafi tsarkakakke, ta ɗauki ciki ba tare da zunubi ba

 

Sharhi daga Luz de María

'Yan'uwa mu hada kanmu da addu'a:

Ubangiji na da Allah na,

fasahar sanin kai tana da matukar wahala,

kuma taurina ne akai akai

ya kai ni kokarin kallon wasu

kuma in gujewa kaina.  

Yaya sauƙin sanin maƙwabcina kuskure,

To, yãya yã yi mini wuya, Ubangijina.  

in ga kaina, in duba cikina da

m da tsabta idanu

kuma faɗi gaskiya game da kaina! 

 

Kuna kirana kullum domin in 'yantar da kaina daga zunubi.

daga mulkin son raina.

daga girman kai, daga son rai.

Kuna tambayar ni wannan saboda ba mu da 'yanci haka

kamar lokacin da muka zama bayin Ubangiji.

 

Ina so in ji karfin Soyayyar ku,

domin har yanzu ina ci gaba da juya baya a kowace rana;

kuma abubuwan duniya sun daure ni;

bautar dan Adamta

yana kai ni a kowane lokaci na zama mara hankali, rashin hankali,

yana ɗaga ni zuwa yanayin farin ciki mai girma,

amma kamar sauƙi, yana kai ni ga bakin ciki.  

 

Ta yaya zan iya 'yantar da kaina daga haɗe-haɗe na?

Ta yaya zan iya barin wannan rayuwar ta mutuwa?

Ta yaya zan iya soke wannan girman kai na ɗan adam?

Ka gaya mani da kyau, Ubangijina,

cewa ana samun nasara ta hanyar gwagwarmaya ta yau da kullun,

ci gaba da ƙoƙari, tare da sadaukarwa

kuma fatanmu ya tabbata a gare Ka. 

 

Ruhun Almasihu, tsarkake ni.

Jikin Kristi, ka cece ni.

Jinin Kristi, ka sa ni.

Ruwa daga gefen Kristi, wanke ni.

Ƙaunar Almasihu, ta'azantar da ni.

Ya Yesu mai kyau, ji ni.

A cikin Rauninka, ka ɓoye ni.

Kada ka bar ni in juya daga gare ka.

Daga mugayen maƙiyi, ku kare ni.

A cikin sa'ar mutuwa, kira ni

kuma ka ce mini in zo wurinka.

so Domin in yabe ka da tsarkakanka

har abada dundundun.

 

Amin.

Print Friendly, PDF & Email

Bayanan kalmomi

Bayanan kalmomi

1 cf. Yaƙub 2:17-22; Ina Tim. 6:8
2 cf. Af. 4:32; Mk. 11:25
3 cf. Mat 21:18-22
4 cf. Jn. 2:13-17
Posted in Luz de Maria de Bonilla, saƙonni.